Niseeriya dees ko wax itam Repiblik federal bu Niseeriya am réew la mu nekk ci Sowwu Afrig. Dafa nekk diggante géejug Sahel ci bëj-gànnaar ak géejug Gine ci bëj-saalum ci géeju Atlaantik. Mbirum réew mi di 923,769 km2 (356,669 sq mi), ak lu ëpp 230 milyoŋ nit, mooy réew mi gën a bare nit ci Afrig, ak ñeenteelu réew mi ëpp ci àdduna bi. Niseer ànd na ak Niger ci bëj-gànnaar, ak Caad ci bëj-gànnaar- penku, ak Kamerun ci penku, ak Benin ci sowu. Niseer mooy benn réewum fédéral bu am 36 réew ak benn réewum fédéral bu tudd Federal Capital Territory, fa dëkk-dëkku Abuja nekk. Dëkk bi gën a mag ci réewum Nigeri mooy Lagos, di benn ci dëkk yi gën a mag ci àddina si, te mooy dëkk bi gën a mag ci Afrig.

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Republik bu Niseeriya
Raaya bu Niseeriya Kóót bu aarms bu Niseeriya
Barabu Niseeriya ci Rooj
Barabu Niseeriya ci Rooj
Dayo 923.768 km2
Gox Afrig
Way-dëkk 188.462.640 (2015) nit
Fattaay 204 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Tembte
- Bawoo
- Taariix
1º ottobre 1960
(ci Nguur-Yu-Bennoo)
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Abuja
Làkku nguur-gi Wu-angalteer
Koppar Naira bu waa-niseeriya
Turu aji-dëkk waa-Niseeriya
Telefon +234
   


Réewi afrig

Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini • Gaambi • Gaboŋ • Gana • Gànnaar • Ginne • Ginne Bisaawóo • Ginne gu Yemoo • Isipt • Jibuti • Kamerun • Kap Weer • Réewum Diggu Afrig • Keeñaa • Komoor • Kongóo-Brasaawiil • Kongóo-Kinshasa • Kot Diwaar • Lesoto • Libeeria • Libi • Madagaskaar • Malawi • Mali • Marook • Móoris • Mosambik • Namibi • Niseer • Niseeria • Ruwandaa • Saambi • Sahara gu Sowwu • Sao Tome ak Principe • Senegaal • Seysel • Simbaawee • Siraa Leyoon • Somali • Sudaan • Sudaan gu Bëj-saalum • Tansani • Togóo • Tiniisi • Ugandaa