Keeñaa (Réewum Keeñaa) : réewu Afrig.

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Republik bu Keeñaa
Raaya bu Keeñaa Kóót bu aarms bu Keeñaa
Barabu Keeñaa ci Rooj
Barabu Keeñaa ci Rooj
Dayo 582 367 km2
Gox
Way-dëkk 49 125 325 (2017) nit
Fattaay 84.3 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Repiblik
Mwee Kibaki
Reela Odinga
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Neerobi
Làkku nguur-gi Kiswahili
wu-angalteer
Koppar Shilling kényan (KES)
Turu aji-dëkk Keeñaa-Keeñaa
Sa-Keeñaa
Telefon
Lonkoyoon bu Keeñaa
Lonkoyoon bu Keeñaa   


Réewi afrig

Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini • Gaambi • Gaboŋ • Gana • Gànnaar • Ginne • Ginne Bisaawóo • Ginne gu Yemoo • Isipt • Jibuti • Kamerun • Kap Weer • Réewum Diggu Afrig • Keeñaa • Komoor • Kongóo-Brasaawiil • Kongóo-Kinshasa • Kot Diwaar • Lesoto • Libeeria • Libi • Madagaskaar • Malawi • Mali • Marook • Móoris • Mosambik • Namibi • Niseer • Niseeria • Ruwandaa • Saambi • Sahara gu Sowwu • Sao Tome ak Principe • Senegaal • Seysel • Simbaawee • Siraa Leyoon • Somali • Sudaan • Sudaan gu Bëj-saalum • Tansani • Togóo • Tiniisi • Ugandaa