Isipt

(Yoonalaat gu jóge Esipt)


Ejipt (Gawu Araab bu Ejipt) : réewum Afrig.

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Gawu Isiptu
Raaya bu Isipt Kóót bu aarms bu Isipt
Barabu Isipt ci Rooj
Barabu Isipt ci Rooj
Dayo 1,010,408 km2
Gox
Way-dëkk 96,487,000 (2017) nit
Fattaay 96 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
-
Hosni Mubarak
Ahmed Nasif
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Xayra
30° 2′ Bëj-gànnaar
     31° 13′ Penku
/ 30.033, 31.217
Làkku nguur-gi Araab
Koppar Egyptian pound (EGP)
Turu aji-dëkk Sa-isiptu
isiptu-isiptu
Telefon
Lonkoyoon bu Isipt
Lonkoyoon bu Isipt   


Réewi afrig

Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini • Gaambi • Gaboŋ • Gana • Gànnaar • Ginne • Ginne Bisaawóo • Ginne gu Yemoo • Isipt • Jibuti • Kamerun • Kap Weer • Réewum Diggu Afrig • Keeñaa • Komoor • Kongóo-Brasaawiil • Kongóo-Kinshasa • Kot Diwaar • Lesoto • Libeeria • Libi • Madagaskaar • Malawi • Mali • Marook • Móoris • Mosambik • Namibi • Niseer • Niseeria • Ruwandaa • Saambi • Sahara gu Sowwu • Sao Tome ak Principe • Senegaal • Seysel • Simbaawee • Siraa Leyoon • Somali • Sudaan • Sudaan gu Bëj-saalum • Tansani • Togóo • Tiniisi • Ugandaa