Santa Catarina (Kap Weer)

dëkk bu nekk ci Kaab Verde
(Yoonalaat gu jóge Santa Catarina (Kap Weert))


Santa Catarina benn dëkkaanu ci yu dunu Santiago, Kap Weer.

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Dëkkaanu Santa Catarina
Skyline of {{{official_name}}}
Réew Kap Weer
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
15° 05′ 46″ Nord
     23° 40′ 01″ Est
/ 15.096, --23.667
way-dëkk 43,297[1] nit
atum way-dëkk 2 010
Serra da (Doox) Malagueta, Fundura
Dëkkaanu Santa Catarina
Serra da Malagueta (Doox Malagueta) ci yu bëj-gannar ci dëkkaan

Dëkki

Soppi

Dëkk-dëkkaani

Soppi
  • Achada Galego
  • Achada Gomes
  • Achada Lazão
  • Achada Leite
  • Achada Lém
  • Achada Ponta
  • Achada Tossa
  • Aguas Podres
  • Arribada
  • Banana Semedo
  • Boa Entrada
  • Boa Entradinha
  • Bombardeiro
  • Chã de Lagoa
  • Chã de Tanque
  • Charco
  • Cruz Grande
  • Entre Picos
  • Entre Picos de Reda
  • Figueira das Naus
  • Fonte Lima
  • Fonteana
  • Fundura
  • Furna
  • Gamchemba (Gaamxemba)
  • Gil Bispo
  • Japluma
  • João Bernardo
  • João Dias
  • Junco
  • Librão
  • Lugar Velho
  • Manxoli (Mancholy)
  • Mato Baixo
  • Mato Gege
  • Mato Sancho
  • Palha Carga
  • Pata Brava
  • Pau Verd
  • Pedra Barro
  • Pingo Chuva
  • Pinha dos Engenhos
  • Ribeira da Barca
  • Ribeira Riba/Ribeira Acima
  • Ribeirão Isabel
  • Ribeirão Manuel
  • Rincão/Porto Rincão
  • Saltos Acima
  • Sedeguma
  • Serra Malagueta
  • Tomba Touro
  • António Mascarenhas Monteiro
  • Ivone Ramos
  • José Maria Neves

Football clubi

Soppi
  • Os Amigos
  • Desportivo de Assomada
  • Grémio Desprtivo de Nhagar
  • Juventude de Assomada

Karmat ak delluwaay

Soppi

Lëkkalekaay yu biti

Soppi

 

Xool it Wikimedia Commons
Bëj-gannar: Tarrafal Bëj-gannar-sowwu: São Miguel
Penku: Mbàmbulaan gu atlas Tarrafal Sowwu: Santa Cruz
Bëj-saluum: Ribeira Grande de Santiago Bëj-saluum-sowwu: São Salvador do Mundo