São Miguel (Kap Weer)

(Yoonalaat gu jóge São Miguel (Kap Weert))


São Miguel benn dëkkaanu ci yu dunu Santiago, Kap Weer.

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Dëkkaanu São Miguel
Skyline of {{{official_name}}}
Réew Kap Weer
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
15° 11′ Nord
     23° 38′ Est
/ 15.19, --23.64
way-dëkk 15,648[1] nit
atum way-dëkk 2 010

Dëkki

Soppi

Dëkk-dëkkaani

Soppi
  • Achada Monte
  • Casa Branca
  • Chã de Ponta
  • Cutelo Gomes
  • Espinho Branco
  • Gongon
  • Igreja
  • Machado
  • Mato Correia
  • Monte Bode
  • Monte Pousada
  • Palha Carga
  • Pedra Barro
  • Pedra Serrado
  • Pilão Cão (Santiago
  • Pingo Chuva
  • Ponta Verde
  • Principa; (Ribeira Principal)
  • Ribeira Milho
  • Ribeireta
  • Tagarra
  • Varanda
  • Veneza
  • Xaxaa (Xaxa)

Football clubi

Soppi
  • Desportivo da Calheta
  • Flor Jovem
  • AJAC

Karmat ak delluwaay

Soppi

Lëkkalekaay yu biti

Soppi
Bëj-gannar: Tarrafal
Penku: Santa Catarina São Miguel Sowwu: Mbàmbulaan gu atlas
Bëj-saluum: Santa Catarina yu Santa Cruz