Santa Catarina (Kap Weer)
dëkk bu nekk ci Kaab Verde
Santa Catarina benn dëkkaanu ci yu dunu Santiago, Kap Weer.
Dëkkaanu Santa Catarina | |
---|---|
Réew | Kap Weer |
Tus-wu-gaar Tus-wu-taxaw |
|
way-dëkk | 43,297[1] nit |
atum way-dëkk | 2 010 |
Dëkki
SoppiDëkk-dëkkaani
Soppi- Achada Galego
- Achada Gomes
- Achada Lazão
- Achada Leite
- Achada Lém
- Achada Ponta
- Achada Tossa
- Aguas Podres
- Arribada
- Banana Semedo
- Boa Entrada
- Boa Entradinha
- Bombardeiro
- Chã de Lagoa
- Chã de Tanque
- Charco
- Cruz Grande
- Entre Picos
- Entre Picos de Reda
- Figueira das Naus
- Fonte Lima
- Fonteana
- Fundura
- Furna
- Gamchemba (Gaamxemba)
- Gil Bispo
- Japluma
- João Bernardo
- João Dias
- Junco
- Librão
- Lugar Velho
- Manxoli (Mancholy)
- Mato Baixo
- Mato Gege
- Mato Sancho
- Palha Carga
- Pata Brava
- Pau Verd
- Pedra Barro
- Pingo Chuva
- Pinha dos Engenhos
- Ribeira da Barca
- Ribeira Riba/Ribeira Acima
- Ribeirão Isabel
- Ribeirão Manuel
- Rincão/Porto Rincão
- Saltos Acima
- Sedeguma
- Serra Malagueta
- Tomba Touro
Dayo
Soppi- António Mascarenhas Monteiro
- Ivone Ramos
- José Maria Neves
Football clubi
Soppi- Os Amigos
- Desportivo de Assomada
- Grémio Desprtivo de Nhagar
- Juventude de Assomada
Karmat ak delluwaay
SoppiLëkkalekaay yu biti
Soppi
Xool it Wikimedia Commons
|
- https://web.archive.org/web/20091122162713/http://www.ams.cv/index.php?option=com_content&task=view&id=30&Itemid=49
- https://web.archive.org/web/20190714061703/http://www.anmcv.com/Munic%C3%ADpios/SantaCatarina.aspx
Bëj-gannar: Tarrafal | Bëj-gannar-sowwu: São Miguel | |
Penku: Mbàmbulaan gu atlas | Tarrafal | Sowwu: Santa Cruz |
Bëj-saluum: Ribeira Grande de Santiago | Bëj-saluum-sowwu: São Salvador do Mundo |