São Miguel (Kap Weer)
São Miguel benn dëkkaanu ci yu dunu Santiago, Kap Weer.
Dëkkaanu São Miguel | |
---|---|
Réew | Kap Weer |
Tus-wu-gaar Tus-wu-taxaw |
|
way-dëkk | 15,648[1] nit |
atum way-dëkk | 2 010 |
Dëkki
SoppiDëkk-dëkkaani
Soppi- Achada Monte
- Casa Branca
- Chã de Ponta
- Cutelo Gomes
- Espinho Branco
- Gongon
- Igreja
- Machado
- Mato Correia
- Monte Bode
- Monte Pousada
- Palha Carga
- Pedra Barro
- Pedra Serrado
- Pilão Cão (Santiago
- Pingo Chuva
- Ponta Verde
- Principa; (Ribeira Principal)
- Ribeira Milho
- Ribeireta
- Tagarra
- Varanda
- Veneza
- Xaxaa (Xaxa)
Football clubi
Soppi- Desportivo da Calheta
- Flor Jovem
- AJAC
Karmat ak delluwaay
SoppiLëkkalekaay yu biti
Soppi- https://web.archive.org/web/20100130094414/http://www.ams.cv/index.php?option=com_content&task=view&id=34&Itemid=53
- https://web.archive.org/web/20191118235639/http://www.anmcv.com/Munic%C3%ADpios/S%C3%A3oMiguel.aspx
Bëj-gannar: Tarrafal | ||
Penku: Santa Catarina | São Miguel | Sowwu: Mbàmbulaan gu atlas |
Bëj-saluum: Santa Catarina yu Santa Cruz |