Faraas

(Yoonalaat gu jóge Fraas)


Faraas (Republik Faraañse) : réewu Tugal (Óróop)

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


République française (fr)
Republik Faraañse (wo)
Raaya bu Faraas Kóót bu aarms bu Faraas
Barabu Faraas ci Rooj
Barabu Faraas ci Rooj
Dayo 675 417 (543 965) km2
Gox Tugal
Way-dëkk 65 073 482 nit (2009)
Fattaay 96,3 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Republik
Emmanuel Macron
Elisabeth Borne
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
Pari
48° 52′ Bëj-gànnaar
     2° 19.59′ Penku
/ 48.867, 2.3265
Làkku nguur-gi Faraañse
Koppar Euro
Turu aji-dëkk
Telefon
Lonkoyoon bu Faraas
Lonkoyoon bu Faraas   

Logo Commons

Xool it Wikimedia Commons

Louis XIV Faraas