Tunis (ci araab تونس ) mooy dëkk bi ëpp ci Tiniisi, mooy péeyu réew ma dale 20 sattumbar 1159 (di 5 koor 554 ci arminaatu jullit ñi). Nekk ci bëj-gànnaaru réew mi , ci dóoxub Tunis bi ko tàqaleek déegub Tunis bi. Ña fa dëkk waa-tunis lees leen di woowee, ci suuf su yaa la tëdd man ngaa daw 30 km laa ngay àgg ca anéer ba.

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Tunis تونس
Skyline of {{{official_name}}}
Réew  Tiniisi
Tund al-Chartum
Tus-wu-gaar
Tus-wu-taxaw
36° 49′ Nord
     10° 11′ Est
/ 36.81, 10.18
Kawewaay 4 m
way-dëkk 728 453 nit
atum way-dëkk 2 004 411&Code_indicateur=0 301 007&Submit3=Envoyer delluwaay ((fr))
Rëyaay 212,63 km²
Fattaay 3 425,9 nit/km²
Dalub web www.commune-tunis.gov.tn
Mbeddum Habib Bourguiba ca Tunis