Shiraz
Shiraz mooy juróomeelu dëkk, bi ëpp mbooloo mu réy ci Iran ak penku ci diiwaanu Fars, te ci jamono jii mu tudd Pars, dëkk ba amoon na fa 1.900.000 ci ay niit.
Shiraz, ab dëkk la gën a màgg ca diiwaanu Iran. Nit ku ñu dàkkentale ni ay poet, ay waare ak i tóor-tóor lañu. Yeesu teg ca ne: «Yàllaa ngi mel ni dëkku tool yu bare yu ñu naan, jaarale ko ci biir dëkk bi, di dëkku tool yu bare ak garab yu meññ.»
Te it Shiraz mooy bérab bu am tur ci àddina. At mu jot ay turi yu bare ñëw ci àddina ngir seeti dëkku Shiraz. Ci saa su jiitu, amoon na ay Yawut yu mag ak yu gaayi Kirist. Am na ci defkatu Shiraz, ñu bind ci liggéey, bi ñuy wax mosaic ci diirub ñetti nguur. argamaay; Te it ñu sànni ay latkoloñ yu bare, yiy dóor ay kilim. Ñu di ko wax it ci dëkk yi ak giir yi ñuy wax gilim ak jajim.