Sanandaj
Sanandaj mooy dëkk bi ci biir diiwaanu Kurdistan ci diiwaanu Iran. Mu ngi liggéeyal ni penku district ak diiwaanu réew mi. Gannaaw gaa ngi dëkk 414069, Sanandaj mooy ñaar-fukki ñetti xaaju dëkk bu mag bi ci Iran ak ñaareelu dëkk bu Kurd bi. Bu jëkk ya waa Sanandaj judduwaale na lu yàgg, fekk léegi mu nekk ci biir néegu jamono, ji sax ci seen biir, daldi nekk benn ci biir néewu saraxalukaay bu kurd. Ci jamono joojam géej nañu ci Irak ak Irak, ba ay naaféq jàpp ca dëkk ba, te seeti yengu-yengu. Dëkk a ngi ci diggante dexu Kisilak, juutikat bu jóge diiwaal ak tundu Awidar, wàcce ko ak dëkk bu yàgg, bi ñuy wax Ardalan, doomu diiwaanu Hasanabad. Bind wu ñuy defar kart moo gën a màgg ci Sanandaj.