Jurbel (=Njaaréem) (fr. Diourbel) benn dëkku Senegaal la.

Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Diourbel (Arabic: ديوربل; Serer: Jurbel, Wolof: Njaaréem) dëkk la bu nekk ci diggu senegaal feete penku Dakaar ak Cees, diggam ak Dakaar nag moo ngi tóllu ci 146km . Siiwe na ci Jumaam ju mag ji ak bërëbu ligéeyukaay bu mag ba woon SENEOR.

Touba bokk na ci dëkk yi gën a siiw te ëpp ay nit ci bile gox.

Jurbel mooy ndayu dëkk yi féete ci gox boobu, séddalikoo ci ñàtti diiwaan : Jurbel, Bambay ak Mbàkke.

dayo bi : 31,24km

fàttaay gi : 5,000Km

Limub askan wi 2023 was 157,554.