Sëriñ Mbay Jaxate wuute gi ci sumb yi

Contenu supprimé Contenu ajouté
Abdu Xaadir KEBE (waxtaancëru)
Abdu Xaadir KEBE (waxtaancëru)
Rëdd 171 :
 
Gu sax te am ko fi suuf it ñépp féete nu suuf !
 
== Aw Woy ci Xarit ==
Xarit da lay xaral'as lëf ciy yëfam ni la am
 
Koo xam ne kii du xar'as lëf may la doo waayam
 
 
Sëriñ da lay jariñ as lëf yar la yor la bu wér
 
Xamal la Yàlla, nga dib sàntam di ab jaamam
 
 
Baadoola day bay di gor, may buuri gët, di ko jay
 
Di wetti aw ñaq ak'ay muñ, sax ci ab toolam
 
 
Jëkkër dafay muñ a kay muñleek a sàmm ngoram
 
Ragal boroomam te am njël jiitu ak maasam
 
 
Jabar dafay yaru tay muñ neexi wax bañ a wex
 
Rafet rafet jikko man boppam ne cib neegam
 
 
Aw fa dafay gore neexum ndañ di gas ak a tag
 
Waqam wa sew we wa rëy muy méng akub taaram
 
 
As gor dafay gore tey fonkiy waxam ba du dañ
 
Du fen du jëw te du sookeb jëw ka dib yaaram
 
 
Mbokkay ka bokk'ak yaw'ub xol, say wax it di waxam
 
Séeniy jëf it bokk, muy sab caabi ngay gaalam
 
 
Buuray ka xam Yàlla sax cig topp not bakkanam
 
Te doylu doyle amug baaxam yorug leeram
 
 
Sàmm ay ka sàmmi céram sàmm'ub xolam ba du jëm
 
Cig moy du jog ci ndigël, bii sàmm a gën giiram
 
 
Jàmbur dafay jàpp fàww'ug njaamburam ci lu bon
 
Du def lu dul noona, déeful dégg aw tooram
 
 
Sang ay ka sangi moroomam tey jubal ak a jub
 
Nekkal di ab sang yaw mii mbaate ngay waayam
 
== Karmat ak delluwaay ==