Yanu mbëj wuute gi ci sumb yi

Contenu supprimé Contenu ajouté
Ibou (waxtaancëru)
Aucun résumé des modifications
Ibou (waxtaancëru)
Aucun résumé des modifications
Rëdd 8 :
Dawaanu mbëj man naa am ñetti sabab: walug ay feppsaal (yan yu baax) walla walug ay mbëjfepp (yan yu bon), walla seenug wal ñoom ñaar ñépp ci jubluwaay yu dekkarloo.
 
Ngir bañ ay jaxasoo mbëjkat yi dañoo ànd ci ne walug yan yu baax yeey dawaanu mbëj, ci liñuy tuddee ''dawaanu déeggoo'', ndax bu njëkk dañoo foogoon ne doxub wàll-wàllaan yu baax yeey jëmmal dawaan bi, donte tay jii dem nañu ba xam safaan bee nekk: dawaanu mbëj doxub mbëjfepp yee ko jur. Ndax feppsaal yi duñu ay wàll-wàllaan yuy dox, ci saalu xarefulwoon bi lañu sax dëkk. Bànqaasi [[xam-xam]] yi yittewoo gëstu yile feeñte ñooy [[xaraylmbëjxaralaymbëj]] ak [[mbëjfeppal]].
 
== Lëkkalekaay yu biir ==