Kajoor wuute gi ci sumb yi

Contenu supprimé Contenu ajouté
AlleborgoBot (waxtaancëru)
m robot Modifying: fr:Royaume du Cayor
Abdu Xaadir KEBE (waxtaancëru)
Rëdd 21 :
Su fekkee ne suuf si toxu na ci ay loxo dem ci yeneen, li jëm ci liggéey ak loxo moo des ci loxo ñeeño yi. Looloo taxoo ba géer ñi sori woon nguur ga, ak ñeeño yi ak jaam yi ñu féetele woon mbay mi, ñoom ñèpp muuj nañ nekk ay liggéeykat. Ñoo féete woon indi lépp lu nit soxlo ci dund ak takkaay ak col ak ay jëfëndikookaay.
 
== YorteefYoriin ==
 
Nguur gu bees gi tax na ba ñu andi tër yu bees ci ay àtte yu bees. Dammeel moo feete woon ñépp kaw. Moom mu ngi daan sant Faal ci geño ak ci meen. Man naa am ñu tànn dammeel fu dul geño mbaa meenub paaleen. Waaye loolu su xewee li koy waral mooy fullay waaja ak faydam ak tabeem. Yii yèpp ñiy tànn daa na ñu ci bàyyi xel.
Rëdd 29 :
Loolu terewul nguur gi nekk ndono ci kaw bu amee ku ko war a donn.
 
Kajoor mekkoon na juroomi tund: Ganjòol, Njaambur ci bëj-gànnaar, Ndèet ca penku, Sañaxoor ca digg Kajoor, jandeer ca diggante sowu ak bëj-saalum. Su ñu falee Dammeel da fa war a sèddale ndomboy tànk yu mag ya ba ku nekk xam foo féete. Ci jeexintalu xarnub XVII la Dammeel joxe woon ndigal ngir ndomboy tànk yooyee, ñu man kaa tàkkal rekk ñi cosaanoo ngàllo te féete ci kër buur.
 
== Buuri Kajoor ==
Ci « https://wo.wikipedia.org/wiki/Kajoor » lañ ko jële